รองศาสตราจารย์ ดร.ปกป้อง ศรีสนิท คณบดีคณะนิติศาสตร์ มธ. ต้อนรับศิษย์เก่าคณะนิติศาสตร์ มธ. รุ่น 2512 และรับมอบเงินบริจาคจำนวน 100,000 บาท ของศาสตราจารย์ ดร.อุไรวรรณ ธันสถิตย์ ศิษย์เก่าคณะนิติศาสตร์ มธ. รุ่น 2512 เพื่อเป็นทุนสนับสนุนคณาจารย์ผู้ตีพิมพ์เผยแพร่ผลงานวิจัยบนวารสารฐานข้อมูล Scopus ณ ห้องประชุมจิตติ ติงศภัทิย์ คณะนิติศาสตร์ มธ. ท่าพระจันทร์ ในวันพุธที่ 3 พฤษภาคม 2566 เวลา 09.30 น.
โดยตัวแทนในการมอบเงินบริจาคครั้งนี้ ได้แก่ รองศาสตราจารย์ แพทย์หญิงวัฒนีย์ เย็นจิตร (คณบดีคณะทัศนมาตรศาสตร์ มหาวิทยาลัยรังสิต) ศาสตราจารย์ ดร.เสาวนีย์ อัศวโรจน์ (อาจารย์พิเศษคณะนิติศาสตร์ มธ. และศิษย์เก่าคณะนิติศาสตร์ มธ. รุ่น 2512) และศิษย์เก่าคณะนิติศาสตร์ มธ. รุ่น 2512
![LAWTU-2_2](https://www.law.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/LAWTU-2_2-scaled.jpg)
![LAWTU-3_3](https://www.law.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/LAWTU-3_3-scaled.jpg)
![LAWTU-5_3](https://www.law.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/LAWTU-5_3-scaled.jpg)
![LAWTU-4_4](https://www.law.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/LAWTU-4_4-scaled.jpg)